Hakanan ana kiran fasahar motar hub a matsayin fasahar motar in-wheel.Motar cibiya wani gungu ne wanda ya shigar da injin a cikin dabaran, ya harhada taya a wajen na'ura mai juyi, da kafaffen stator akan mashin.Lokacin da motar cibiya ta kunna, rotor ɗin yana ɗan motsa shi.Shifter na lantarki (switching circuit) yana sarrafa juzu'in iskar kuzarin iskar gas da lokaci bisa ga siginar firikwensin matsayi, yana samar da filin maganadisu na jujjuya, kuma yana motsa na'urar don juyawa.Babban fa'idarsa shine haɗa wuta, tuƙi, da birki a cikin cibiya, ta haka yana sauƙaƙa ɓangaren injinan abin hawan lantarki.A wannan yanayin ana iya sauƙaƙa ɓangaren injinan abin hawa na lantarki sosai.
Tsarin tuƙi na cibiya an raba shi zuwa nau'ikan tsari guda biyu bisa ga nau'in rotor na injin: nau'in rotor na ciki da nau'in rotor na waje.Nau'in rotor na waje yana ɗaukar motar watsawa mai ƙarancin sauri, matsakaicin saurin motar shine 1000-1500r / min, babu na'urar gear, saurin dabaran daidai yake da motar.Yayin da nau'in rotor na ciki yana ɗaukar injin mai jujjuyawar ciki mai sauri kuma yana sanye da akwatin gear tare da ƙayyadaddun tsarin watsawa.Domin samun mafi girman ƙarfin ƙarfin, saurin motar zai iya kaiwa 10000r/min.Tare da zuwan ƙarin ƙaramin akwati gear gear na duniya, injin-rotor in-wheel motors sun fi gasa cikin ƙarfin ƙarfin fiye da nau'ikan rotor masu ƙarancin sauri.
Abubuwan amfani da motar hub:
1. Aikace-aikace na in-wheel Motors na iya sauƙaƙa tsarin abin hawa sosai.Rikici na gargajiya, akwatin gear, da ramin watsawa ba za su ƙara wanzuwa ba, kuma za a yi watsi da yawancin abubuwan watsawa, wanda zai sa tsarin abin hawa ya fi sauƙi, kuma abin hawa a cikin sarari.
2. Daban-daban hadaddun hanyoyin tuki za a iya gane
Tun da motar cibiya tana da sifofin tuƙi mai zaman kansa na ƙafa ɗaya, ana iya aiwatar da shi cikin sauƙi ko motar gaba ce, ta baya ko tuƙi mai ƙafa huɗu.Tuƙi mai ƙafa huɗu na cikakken lokaci yana da sauƙin aiwatarwa akan abin hawa da injin in-wheel ke tukawa.
Abubuwan da ke cikin motar hub:
1. Ko da yake ingancin abin hawa ya ragu sosai, an inganta ingancin da ba a so ba, wanda zai yi tasiri sosai akan kulawa, ta'aziyya da kuma dakatar da amincin abin hawa.
2. Batun farashi.Babban ƙarfin juzu'i, farashi mai nauyi mai ƙafafu huɗu ya kasance mai girma.
3. Matsalar dogaro.Sanya madaidaicin motar a kan dabaran, tashin hankali na dogon lokaci sama da ƙasa da girgizar ƙasa da matsalar gazawar da ke haifar da matsananciyar yanayin aiki (ruwa, ƙura), da kuma la'akari da ɓangaren injin motar shine ɓangaren da ke saurin lalacewa a cikin haɗarin mota. farashin kulawa yana da yawa.
4. Matsalar zafin birki da amfani da makamashi.Motar kanta tana haifar da zafi.Saboda karuwar da ba a samu ba, matsi na birki ya fi girma kuma zafin zafi ya fi girma.Irin wannan haɓakar zafin rana yana buƙatar babban aikin birki.
Lokacin aikawa: Nuwamba-21-2022