Motar DC maras goga ya ƙunshi jikin mota da direba, kuma samfurin mechatronic ne na yau da kullun.Saboda injin DC ɗin da ba shi da buroshi yana aiki ne ta hanyar sarrafa kansa, ba zai ƙara jujjuyawar farawa zuwa na'ura mai juyi ba kamar motar da ke aiki tare da nauyi mai nauyi wanda ke farawa ƙarƙashin ƙa'idodin saurin mitar mai canzawa, kuma ba zai haifar da oscillation da asarar mataki ba lokacin da nauyin ya canza. ba zato ba tsammani.Matsanancin maganadisu na ƙanana da matsakaici-matsakaicin ƙarfin goga maras DC Motors yanzu galibi an yi su da kayan neodymium-iron-boron (Nd-Fe-B) waɗanda ba kasafai ake yin su ba tare da manyan matakan ƙarfin maganadisu.Don haka, ƙarar injin ɗin da ba kasafai ba na duniya ba kasafai ba yana raguwa da girman firam ɗaya idan aka kwatanta da injin asynchronous mai kashi uku na ƙarfin iri ɗaya.
Motar da aka goge: Motar da ake gogewa tana ɗauke da na'urar buroshi, kuma ita ce motar rotary, wacce ke iya juyar da makamashin lantarki zuwa makamashin injina (motar), ko kuma mai da makamashin injin zuwa makamashin lantarki (generator).Ba kamar injunan buroshi ba, ana amfani da na'urorin buroshi don gabatarwa ko cire ƙarfin lantarki da na yanzu.Motar da aka goga ita ce ginshiƙin duk injina.Yana da halaye na farawa da sauri, birki mai dacewa, tsarin saurin sauri a cikin kewayo mai faɗi, da da'irar sarrafawa mai sauƙi.
Ka'idar aiki na gogaggen injin da babur.
1. Motar goga
Lokacin da motar ke aiki, nada da mai haɗawa suna juyawa, amma ƙarfe na maganadisu da goga na carbon ba sa juyawa.Canjin canjin yanayin halin yanzu na nada yana samuwa ta hanyar mai motsi da goga mai jujjuya tare da injin.A cikin masana'antar abin hawa na lantarki, injinan goga sun kasu kashi-kashi na manyan injinan goge-goge masu saurin sauri da kuma injin goga mara ƙarfi.Akwai bambance-bambance da yawa tsakanin injunan goga da injunan goga.Daga sunan, ana iya ganin cewa injinan goge-goge suna da gogewar carbon, kuma injinan da ba su da gogewa ba su da gogewar carbon.
Motar goga ta ƙunshi sassa biyu: stator da rotor.Stator yana da sandunan maganadisu (nau'in iska ko nau'in maganadisu na dindindin), kuma na'urar tana da iska.Bayan wutar lantarki, ana kuma kafa filin maganadisu (Magnetic pole) akan rotor.Kusurwar da aka haɗa tana sa motar ta jujjuya ƙarƙashin jan hankalin juna na stator da filayen maganadisu na rotor (tsakanin sandar N da sandar S).Ta hanyar canza matsayi na goga, za a iya canza kusurwa tsakanin stator da rotor magnetic igiyoyi (zaton cewa Magnetic sandal na stator yana farawa daga kusurwar, igiyoyin maganadisu na rotor yana gefe guda, da kuma shugabanci daga). igiyar maganadisu na rotor zuwa igiyar maganadisu na stator shine shugabanci na jujjuyawar motsi) shugabanci, ta haka canza yanayin jujjuyawar motar.
2. Motar mara gogewa
Motar mara goga tana ɗaukar motsi na lantarki, nada baya motsawa, kuma sandar maganadisu tana juyawa.Motar da ba ta da goga tana amfani da saitin na'urorin lantarki don gane matsayin madaidaicin sandar maganadisu ta cikin sashin Hall.Bisa ga wannan hasashe, ana amfani da da'irar lantarki don canza alkiblar halin yanzu a cikin coil a cikin lokaci don tabbatar da cewa an samar da ƙarfin maganadisu a daidai hanyar da za ta motsa motar, ta kawar da gazawar motar da aka goge.
Waɗannan da'irori sune masu sarrafa motoci.Hakanan mai sarrafa injin ɗin ba zai iya gane wasu ayyuka waɗanda injin ɗin ba zai iya ba, kamar daidaita kusurwar wutar lantarki, taka birki, juyar da motar, kulle motar, da yin amfani da siginar birki don dakatar da samar da wutar lantarki ga motar. .Yanzu kulle ƙararrawar lantarki na motar baturi yana yin cikakken amfani da waɗannan ayyuka.
Fa'idodi daban-daban na injunan buroshi da injunan goga
Motar da aka goge yana da fa'ida, wato, farashin yana da ƙasa kuma sarrafawa yana da sauƙi.Farashin injunan buroshi gabaɗaya ya fi girma, kuma ana buƙatar ƙarin ilimin ƙwararru a cikin sarrafawa.Tare da ci gaba da balaga na fasahar sarrafa injin ba tare da goge ba, raguwar farashin kayan aikin lantarki, haɓaka buƙatun mutane don ingancin samfura, da matsin lamba kan kiyaye makamashi da rage fitar da hayaki, ƙarin injunan goga da injin AC za a maye gurbinsu da su. Motoci marasa goga na DC.
Saboda kasancewar goge-goge da masu zirga-zirga, injinan goga suna da tsari mai rikitarwa, rashin aminci, gazawa da yawa, aikin kulawa mai nauyi, gajeriyar rayuwa, da tartsatsin motsi suna fuskantar tsangwama na lantarki.Motar da ba ta da goga ba ta da goge-goge, don haka babu wata alaƙa da ke da alaƙa, don haka ya fi tsabta, ba shi da ƙaranci, a gaskiya ba ya buƙatar kulawa, kuma yana da tsawon rai.
Ga wasu ƙananan samfurori, yana yiwuwa gaba ɗaya a yi amfani da motar da aka goge, idan dai an maye gurbinsa a lokaci.Duk da haka, ga wasu samfura masu daraja, irin su na'urorin sanyaya iska, motoci, da na'urorin bugawa, farashin maye gurbin kayan aiki ya yi yawa, kuma bai dace da sauyawar sassa akai-akai ba, don haka motocin DC marasa goga na tsawon rai sun zama mafi kyawun su. zabi.
Kamfanin Shenzhen Zhongling Technology Co., Ltd ya mai da hankali kan binciken injinan stepper da injin servo tun lokacin da aka kafa shi, kuma ya sami wasu haƙƙin mallaka da gogewa.Hakanan ana siyar da injinan stepper da servo Motors da kamfanin ke samarwa a gida da waje, ya zama mafi kyawun zaɓi ga yawancin kamfanonin robot da kamfanoni masu kera kayan aiki da yawa.
Lokacin aikawa: Dec-27-2022