Gabatarwar Motar Matakin-Servo & Zaɓi

Integrated stepper motor da direba, wanda kuma ake magana da shi a matsayin "haɗe-haɗen mataki-servo motor", tsari ne mai sauƙi wanda ke haɗa ayyukan "stepper motor + stepper driver".

Tsarin tsari na haɗaɗɗen injin mataki-servo:

Haɗe-haɗen tsarin saƙon mataki ya ƙunshi motar motsa jiki, tsarin amsawa (na zaɓi), amplifier, mai sarrafa motsi da sauran tsarin ƙasa.Idan aka kwatanta kwamfutar mai amfani da mai amfani (PC, PLC, da dai sauransu) da shugaban kamfanin, mai sarrafa motsi shine mai gudanarwa, amplifier shine makaniki, kuma stepper motor shine kayan aikin injin.Maigidan yana daidaita haɗin gwiwa tsakanin shuwagabanni da yawa ta hanyar wata hanyar sadarwa / yarjejeniya (wayar tarho, telegram, imel, da sauransu).Babban fa'idar stepper Motors shine cewa suna da daidai kuma suna da ƙarfi.

Aabũbuwan amfãni Integrated step-servo motor:

Ƙananan girman, babban aiki mai tsada, ƙarancin gazawar, babu buƙatar dacewa da mota da mai sarrafa tuƙi, hanyoyin sarrafawa da yawa (na zaɓin bugun bugun jini da zaɓin bas na CAN), sauƙin amfani, ƙirar tsarin dacewa da kiyayewa, da rage yawan lokacin haɓaka samfur.

Zaɓin motar Stepper:

Motar Stepper tana jujjuya siginar bugun wutar lantarki zuwa matsuguni na kusurwa ko ƙaura ta layi.A cikin kewayon wutar lantarki, injin kawai ya dogara da mita da adadin bugun siginar bugun jini, kuma canjin kaya baya shafar shi.Bugu da ƙari, motar motsa jiki yana da halaye na ƙananan kuskuren tarawa, wanda ya sa Ya fi sauƙi don amfani da motar motsa jiki don sarrafa iko a cikin filayen gudu da matsayi.Motoci iri uku ne, kuma a halin yanzu ana amfani da na'urar matasan stepper.

Bayanan Zaɓa:

1) kusurwar mataki: kusurwar motar tana jujjuyawa lokacin da aka karɓi bugun mataki.Ainihin kusurwar mataki yana da alaƙa da adadin rarrabuwa na direba.Gabaɗaya, daidaiton injin stepper shine 3-5% na kusurwar mataki, kuma baya tarawa.

2) Yawan matakai: Adadin ƙungiyoyin murɗa a cikin motar.Yawan matakan ya bambanta, kuma kusurwar mataki ya bambanta.Idan ana amfani da direban yanki, 'yawan matakan' ba shi da ma'ana.Kamar yadda za a iya canza kusurwar mataki ta hanyar canza yanki.

3) Rike karfin juyi: wanda kuma aka sani da matsakaicin karfin juyi.Yana nufin juzu'in da ƙarfin waje ke buƙata don tilasta rotor don juyawa lokacin da saurin ya zama sifili a ƙarƙashin ƙimar halin yanzu.Rike karfin juyi ya kasance mai zaman kansa daga wutar lantarki da wutar lantarki.Ƙunƙarar motsi na stepper a ƙananan gudu yana kusa da karfin riƙewa.Tun lokacin da ƙarfin fitarwa da ƙarfin motsin motsa jiki ke ci gaba da canzawa tare da haɓaka saurin gudu, ƙarfin riƙewa yana ɗaya daga cikin mahimman sigogi don auna motar stepper.

Kodayake karfin juyi yana daidai da adadin ampere-juyawa na haɓakawar lantarki, yana da alaƙa da tazarar iska tsakanin stator da rotor.Duk da haka, ba a ba da shawarar ba don rage yawan ratar iska da kuma ƙara haɓakawar ampere-juya don ƙara ƙarfin juzu'i, wanda zai haifar da zafi da hayaniyar inji.Zaɓi da ƙaddarar juzu'i: Ƙaƙƙarfan jujjuyawar motsi na stepper motor yana da wuyar tantancewa lokaci ɗaya, kuma ana yin ƙayyadaddun jujjuyawar motsi da farko.Zaɓin madaidaicin juzu'i yana dogara ne akan nauyin motar, kuma za'a iya raba nauyin zuwa nau'i biyu: nauyin inertial da nauyin frictional.

Load ɗin inertial guda ɗaya da nauyin juzu'i ɗaya ba su wanzu.Ya kamata a yi la'akari da nau'i biyu a lokacin mataki-mataki (kwatsam) farawa (gaba ɗaya daga ƙananan gudu), yawancin nauyin inertial yana la'akari da lokacin farawa (slope) farawa, kuma ana la'akari da nauyin juzu'i ne kawai yayin aiki na sauri.Gabaɗaya, ƙarfin jujjuyawar ya kamata ya kasance cikin sau 2-3 na nauyin juzu'i.Da zarar an zaɓi ƙarfin riƙewa, za a iya ƙayyade firam da tsawon motar.

4) Rated lokaci halin yanzu: yana nufin halin yanzu na kowane lokaci (kowane nada) a lokacin da mota cimma daban-daban rated factory sigogi.Gwaje-gwaje sun nuna cewa manyan igiyoyin ruwa da ƙananan igiyoyin ruwa na iya haifar da wasu alamomi su wuce misali yayin da wasu ba su kai daidai ba lokacin da motar ke aiki.

Bambanci tsakanin hadeddemataki-servomotor da talakawa stepper motor:

Haɗin tsarin sarrafa motsi yana haɗawa da sarrafa motsi, ra'ayi mai ɓoyewa, motar motsa jiki, IO na gida da injinan stepper.Ingantacciyar inganta ingantaccen aiki na haɗin gwiwar tsarin da rage yawan farashin tsarin.

Dangane da haɗe-haɗe da ra'ayin ƙira, masu ragewa, encoders, birki kuma ana iya ƙara su cikin yanayin aikace-aikacen tare da wasu takamaiman buƙatu.Lokacin da mai sarrafa tuƙi ya gamsu da shirye-shiryen kai, yana iya ma yin sarrafa motsi na waje ba tare da kwamfuta mai watsa shiri ba, yana gane ainihin aikace-aikacen masana'antu na fasaha da sarrafa kansa.

Haɗe-haɗe-mataki-Servo-Motor-gabatarwa-&-Zaɓi2

Shenzhen ZhongLing Technology Co., Ltd. (ZLTECH) yana mai da hankali kan bincike da haɓakawa, samarwa da siyar da samfuran keɓancewa na masana'antu tun lokacin da aka kafa shi a cikin 2013. Kamfani ce mai fasaha ta ƙasa da ke da samfuran haƙƙin mallaka.Samfurin ZLTECH ya haɗa da injin injin robotics, direban servo, ƙarancin wutar lantarki DC servo motor, DC brushless motor da jerin direba, hadedde mataki-servo motor, dijital stepper motor da direba jerin, dijital rufaffiyar madauki mota da direba jerin, da dai sauransu ZLTECH ya himmatu wajen samarwa abokan ciniki samfuran farashi masu tsada da ayyuka masu inganci.


Lokacin aikawa: Nuwamba-15-2022